มอบทุนการศึกษา
![มอบทุนการศึกษา](http://tkb.ac.th/datas/document/picture-10-1056.jpg)
นายพรชัย ภิระแก้ว ศิษย์เก่าโรงเรียนธีรกานท์บ้านโฮ่ง รุ่นที่ 16 มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนในโครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ "เยาวชนไทย ทําดี ถวายในหลวง" ที่มีความประพฤติเรียบร้อย มีผลการเรียนดี แต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ จำนวน 2 ทุนทุนละ 3,000 บาท ดังนี้
1. นายเอกรัตน์ พนาโกเมน นักเรียนชั้น ม.6/3
2. นางสาวชญาพอ รัตน์โชติสุนทร นักเรียนชั้น ม.6/3
นางสาวอรอุมา กงไกรราช ศึกษานิเทศสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงใหม่ มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนผู้มีความสามารถพิเศษด้านภาษาไทย จำนวน 1 ทุนทุนละ 1,400 บาท คือ
นายธนภัทร บุตรศาสตร์ นักเรียนชั้น ม.6/3![](https://lh3.googleusercontent.com/YHzlnExKgu9v16S2z0usGbV-4lS9xjrnApPJMxe4vLLJUkKKHWkpStzvjLxVKIYIjGVbPxI1vPvc28luZRyOxaSm4kc1ZL9BjMHWjRPmvAFhfcdkK20aG6tfrHI5AjMajAIK_JPhOMcIQKks53Kbrp5tQPpuUYH4olJx50bBuoqsnbSOcKn0aHvFZch53hlroBJMERiziUPnpsVudojIHT_6VPxxleLdI44plh0eG_26oZLRwelj9BBwzNaRx1eHKZxzMx9xB9P6KjRbUdRiXNquNuJQ-r4ehSv-wilof13uR2YxvYgHEPws0qhUj8qdttL9vGZopEjyW6087CLwKrnFtkbUIYYA2aRolUWEt6gmQeC0JFmuMODYvBxmaA1LnpX6dejSSmDGC4NA_iluYrZSdJo_xIVawtDHHNWkCoYUFLcGjk-Qt-ShlwOPN85xf_aSpnGXZqrBn8R656DRRXolakITRwd8S7U-yvqnHTQydPEjJ_MUHKcawvKZI-dqiUZwWbrH3MEhu3WN2DmL8mRtlmzWgZcCd-uHqwbFdW1OyVCZerzjUq6rrG-h_MgsVUIxmLEEErZwfL2z_kZ8qaPmsXwzOANeVvb_ZFe09HDySLmaCX2c_CLcRQ92II3oruvLie2pQ4tX9zC1XyReqn7FUwLyxnaq4lhAwl59RlfiAAw-NLt8XYF3uAoBk1lnZ7nk3lWmwn2HPrzN9adDnI1rgw=w1244-h830-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/gprkC9NLoFs4IwP9s_qH4NXSvvLzo4xA4hfPcDkgScelb0B_uOGe8LEpXaDwKEhuUcS2NcHOFnafbHUzYnJ0IUfrKSAnEKMthTT-B_fQCuWqWN5GEQv7te9VFnT0xWr_VP28d0e44Ah7D1wZMQTS2tr18CCIJulUNyCBBtuGIRiqWq-UN4Jqc33qNrWFfbzob2R0vZ22GkRQa3ysX_1SMzvrmfz-26b54c4KHF7B266OxoRmpnclVnSNL6esU1RQ9gCcz7RTjIM71FYOZmxT5I6fQmbG9fxKFvuLUb96QHQsAL7pY4l1l6mRfAHZKQNaz18dkBKzGZ_z2FKP9PdwrOr4HQ-U-geGhhKu1w0Yui5sOeoRBYuMgzEfKIOyjhAHVgYkmkKNvZHbnlP4mIHEki8ilhHuMZlzaHbbz7XzkNPphmR0KJA2Kcg2Y5Nogy4VlAdRGHHWe34tF5tSYQ_FI4bYZ5w-V1GM8sCunyJAiYGnP_xBr2-Y8q2H4DPkCTSGVApyb-X5prsNuQejH6-c8MiHOFDIzF6x2sm5aOTukO0wSLNZfaquTDbBXoSX30vWAB8iOwr9fEhJRVrL0pSLP54ulOqq_4l1wBn13W-JBW502kIJynbO2x4Kzw34NzX4n_8YszzXftrryKfJLMwXf6yZosPoz0EJGX_waYCCqQ5URnJBJ525dQeJenYPdxu9OjIiN7T02vHxUV6l8CeUQ1j_DA=w1244-h830-no?authuser=0)
![](https://lh3.googleusercontent.com/PI9VR3YNjedrqwKJWQt6NpEbFNh818dPSR_CmzhZeBRdP6TDPKBMae-4-WCMVx2FOdgR0PidCW6uYBit03-hi2v_fv2w62rIUyO9pzltfOMjh7Z5kh8hoFbh2UcUCVyp5eG8A31O3lW8oT8_7szob7AEBHBkKwvAtkfB3z8qaEUlpL1U7m6JO9fnUpAtnLarimGFY1-2T3sLXV5bBwiT27VVj_J-0VQbMpWmjQW19ixH5vjdo-vmMJbs9kd0aTsEhP2XsNzT1SHjigtj64QKCYBozKmr5ezb9AJezxY3AJWpj3bL7kLaW9WQVyJK8N_vvwPbAglj8P_ChVTFpQPyLeR63URCw9MI9PD1g2K0gJw2VC5nv7VP6UWki6Li9o6NxDkLmiQsJ4imqzyiQUqeoXuk9KkZGXWTEM4SjBl_BI3Fj9MdYmR4bX3Kh_tdL9RnlV-iOI_GO4vie6ElbKOSaicXnuCo0wzHhWDAXZhK3xF4z7_iba6NZRCSRiOTUOLhizvyNrGycnxOHbVxjuiMy-Z-WET52QPVF4wTNEH8xnVCQwUVbsSxakms_G-HJWMuD2DpSy0fSDUmspPKK_4Y7M2yKfdXGzEBQlnSUuOtVAy_fLQC9NXNESkehX4ylmSjjZTj_XAsq9Y-dIAE-juFhtF46myWXaJqSEZQkfuWdT5yFLIhX7mZsoCpqA_m8uhawCIavp0-W7ro8wv2BRE1HVvpMA=w1244-h830-no?authuser=0)
1. นายเอกรัตน์ พนาโกเมน นักเรียนชั้น ม.6/3
2. นางสาวชญาพอ รัตน์โชติสุนทร นักเรียนชั้น ม.6/3
นางสาวอรอุมา กงไกรราช ศึกษานิเทศสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงใหม่ มอบทุนการศึกษาให้กับนักเรียนผู้มีความสามารถพิเศษด้านภาษาไทย จำนวน 1 ทุนทุนละ 1,400 บาท คือ
นายธนภัทร บุตรศาสตร์ นักเรียนชั้น ม.6/3