พิธีไหว้ครู ปีการศึกษา 2564
![พิธีไหว้ครู ปีการศึกษา 2564](http://tkb.ac.th/datas/document/picture-10-1106.jpg)
วันที่ 24 มิถุนายน 2564 คณะกรรมการสภานักเรียนโรงเรียนธีรกานท์บ้านโฮ่งจัดพิธีไหว้ครูประจำปีการศึกษา 2564 เพื่อให้นักเรียนได้แสดงความเคารพ ความกตัญญูต่อครูบาอาจารย์ผู้มีคุณยิ่งที่ได้ประสิทธิ์ประสาท และถ่ายทอดศิลปวิทยา โดยผู้อำนวยการจรัส คำอ้าย เป็นประธานในพิธีและให้โอวาทแก่นักเรียน ณ บริเวณหน้าเสาธงโรงเรียนธีรกานท์บ้านโฮ่ง