กิจกรรมค่ายห้องเรียนดนตรี ประจำปีการศึกษา 2566
![กิจกรรมค่ายห้องเรียนดนตรี ประจำปีการศึกษา 2566](http://tkb.ac.th/datas/document/picture-10-1430.jpg)
วันที่ 13 ธันวาคม 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดำเนินการจัดกิจกรรม"ค่ายห้องเรียนดนตรี"ให้กับนักเรียนห้องเรียนดนตรีระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลายจำนวน 58 คน เพื่อส่งเสริมและพัฒนาทักษะทางด้านดนตรีสากล เปิดโอกาสให้นักเรียนได้แสดงออกถึงความรู้ ความสามารถ ทักษะด้านดนตรีสากลให้เป็นที่ประจักษ์ เพื่อส่งเสริมการใช้เวลาว่างของนักเรียน ให้เกิดประโยชน์อย่างเต็มตามศักยภาพ และห่างไกลยาเสพติด