เยาวชนผู้ใช้ภาษาไทยดีเด่น ที่มีความสามารถด้านการเขียน ประจำปี 2561
![เยาวชนผู้ใช้ภาษาไทยดีเด่น ที่มีความสามารถด้านการเขียน ประจำปี 2561](http://tkb.ac.th/datas/document/picture-10-774.jpg)
นายนันทพงค์ นิลทิตย์ นักเรียนชั้น ม.5/1 ได้รับการคัดเลือกเป็นเยาวชนผู้ใช้ภาษาไทยดีเด่น ที่มีความสามารถด้านการเขียน ประจำปี 2561 จากสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดลำพูน โดยเข้ารับประกาศเกียรติคุณจาก นายอรรษิษฐ์ สัมพันธรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดลำพูน เมื่อวันที่ 23 กรกฎาคม 2561 ณ ห้องประชุมจามเทวี ศาลากลางจังหวัดลำพูน
![](https://lh3.googleusercontent.com/UVOldPI2d2JvdmhHMdCslaxcflEuQHz_r4-zeUGRXKm12mZ69Is33n1r5wieGhyRKox5Q11JVtbTMFptYni2_groXdm5KV_7zXDcRaFMQNH3xXE9yViwVKZWC-qG2YGkaCL4g5xn1dIviPPB1eCiGQB8dEo9HdMI8YbbdEzqzcmti3x_d_0dRjoZnyoNMBCgoRujF0YdsfYnhAUlNr_wUtaXq7XmCxnF67LqQcaExFIswnRFtngtTp12D1HiIZEygkPy4-58GwGvDRxbPCBM9MbGuMLBzKbQKjl5rFbCleiVlZn1Jk6hFgIzdcLhSBE8VczvQt-6Tahh11lZNkrwHqtWsm-2wUMTB9VNtdHd_F7txn_-GGUJ_4Eydm62MwSqycteswCB-IRa3L1ZtM84LIuAdyO9EBZrCdhb8tOgXxS6Yy5f7NGV9rb5RevIGH7HhqkJDx7S0KX6qy3pd6QTQwlRqgWKntKc-AqpFzxDqwsWqcfFOBCkqCu5_AnkvVRfoL1ecLHMXKrnjukZ0XJDB2UM-B7Wi9S_0OTt3VksbYmX_4wt4jm_mEhyFb_6epbtMb5xdHG0JZIBYmiBrmsww1-LuWWLsChq2AvzRHgyJy5uCh0kXHZbOdcUUa1eWsj_Fxss5fJAVLTZa0TGMRmN6bwCGSiO6kzimA=w1112-h835-no)
![](https://lh3.googleusercontent.com/w1SpUvyxgfKZJWgp3yE1VCrBB-QwrjhWIxsb68MZZ99bA1nvkWexabW0FY1FtSsPfmEE8KhqzXfYQvzt4wP4laP2Czpvki719kIvm6gDVDdreGUJCKCNP1sgkquIZitiLUDlxo1N7AejeDu8hcpeBQrr-2B1J3e6dQin59S0_Cd9LllG2Zf41WRNqXCDgavobQdk68p8W7IaeSYRbIts7CId5w3ru-fTxV5HK_HBT0QtnLMYjjC4yaCiufwae2tY7Xf7zfBbTvOa_l6uaLuGJp4-pPDSTBQ2ZgR8pYw8w0WH1l2g2Kyx81cLHj9s_2JsqO1Zj-Q7fa1Go25fjMytGG-tRgRBsDwBpUw1eKzIrxiMRPhWgnEEH3gixcY2jRGUh0Gk2pRS12DG4ijKA-AOHpb03Q72y9VOwvPeyu_L4vc_L8m4MehcV9RkqNBEduO7KX-5lrBUC_HxF6OMc31-ww8KSMsUJqHRrLcamsU7tTvybOKFaCh1PvdWWoOIYr-p1AvxbQNib9HyKDXR4yPALPFDwmKjO2WnJMXnTSoc9rWK8vPYUvJwZAkzIL6zQBp4ttZFdKiexipYnv1CRz7cNzweanRdHhToejWNwVldZKmvLkvDE6ffVlAa6uJc_U4CDkgmoTbxgXuJpK-HIy-JF7Bgxf7D6hcNlg=w1252-h834-no)
![](https://lh3.googleusercontent.com/yOAQ-HIRm4O5UuqKNNEyXeR5DyU3F1iPqQLXCZOhU5RQz268yaqU0FOcCYjTJlUDEyvERVYWI7FFInJT5Jn2d79hjH3tpDzRZIoAymK0NDLfQNeUksuQUoiukagzqhFSj-QD3LzhVQ700G8erPMIhthNFqkyZUu3KjYgwW1Xug685E-vc_VIas0y_nCDNPJTdp-x0C4ix1u70uRCStiYA1aPbCbnydtMA25Y8RygNa-9hQ7S5dHFe1egYyWwE8hafExkaASMdxYQeL24-pzFGxa7i5YQ4HTq4pbJCyulXL8_-yxfcvXo3aW9RBo__PkxkL71cEtUjo4L4RDkvypMOz5nsm5uFJOFb3bLCVwmGIJmW5Mul1Gtp43fFCYbbRFh8fkPHx5mHPteVaLuBKZD4sLypJNSN1aNC_VGTL-w_ms0Zw5VZMPCWaRC-yLk_QKfCAuA1sNAxJN79r5lQpHyhZfVcC7KGdy8YQUJq6XkKelrjNPRzYt99XRS_CyTRQkj39W1IISBTW3rnRg7Z_bkXcOT3yWVekKXt22lVxyxNMhrh1rgtjTKMtbKjJ8IsIcnuL9w9RIexpFxcwuPppjUneh_3RwYRjfDXlwffivcgpUmwo9jvlRNr7dZt93Yet2i1Cqm3Izemwc53FaUqEXXoSL_5b9NqWLsbw=w1252-h834-no)