Christmas Day 2018
![Christmas Day 2018](http://tkb.ac.th/datas/document/picture-10-808.jpg)
วันที่ 25 ธันวาคม 2561 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ จัดกิจกรรม Christmas Day ตามโครงการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนสู่ความเป็นเลิศ ประจำปี 2561 เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้วัฒนธรรมวันสำคัญของเจ้าของภาษา ฝึกความกล้าคิดกล้าแสดงออก มีทัศนคติที่ดีต่อการเรียนการสอนวิชาภาษาอังกฤษ และจะมีกิจกรรมการแสดงคริสต์มาสในวันศุกร์ที่ 28 ธันวาคม 2561 ณ หอประชุมอินทนิลโรงเรียนธีรกานท์บ้านโฮ่ง