กิจกรรม "สัปดาห์อาเซียน" ประจำปี 2563
![กิจกรรม "สัปดาห์อาเซียน" ประจำปี 2563](http://tkb.ac.th/datas/document/picture-10-972.jpg)
วันที่ 7 สิงหาคม 2563 กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัธฒนธรรม ได้ดำเนินการจัดกิจกรรม "สัปดาห์อาเซียน" เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนอาเซียนมีส่วนร่วมในการสร้างอัตลักษณ์ร่วมกันและเห็นความสำคัญของความร่วมมือและความเข้าใจอันดีร่วมกันระหว่างประเทศสมาชิกอาเซียน จึงได้จัดประชาสัมพันธ์ให้ความรู้และตอบปัญหาอาเซียน ให้นักเรียนได้รับความรู้และร่วมสนุกในกิจกรรม ณ บริเวณหน้าเสาธง โรงเรียนธีรกานท์บ้านโฮ่ง